เมื่อวันที่ 3 กรกฎาคม 2565
นาย อภิชย์ รักไพฑูรย์ นายกสมาคมนักเรียนเก่าญี่ปุ่นในพระบรมราชูปถัมภ์ และคณะกรรมการ ส.น.ญ. (OJSAT) ร่วมกับ Japan Foundation 「国際交流基金」ร่วมตรวจสอบความเรียบร้อย และอำนวยการจัดสอบวัดระดับความสามารถทางด้านภาษาญี่ปุ่น 日本語能力試験JLPT ที่สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง
โดยมี Mr. Kuriyama Director General 「栗山所長」Japan Foundation และ รศ.ดร.มังกร โรจน์ประภากร อุปนายกสมาคมฯ ร่วมเป็นสักขีพยาน โดยในครั้งนี้มีผู้ลงทะเบียนสมัครเข้าสอบวัดระดับกว่า 11,000 คน
![](https://www.ojsat.or.th/main/wp-content/uploads/2022/07/S__139894789.jpg)
![](https://www.ojsat.or.th/main/wp-content/uploads/2022/07/S__139894788.jpg)